เช็กโปรแกรมเอเชียนเกมส์ 22 ส.ค. 61 ชิง31ทอง เวิร์คพอยท์-พีพีทีวี ยิงสด

0
23 views

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ประจำวันพุธที่ 22 สิงหาคม 2561 มีชิงชัยทั้งหมด 31 เหรียญทอง ช่อง WorkpointTV (23) และ PPTV HD (36) ถ่ายทอดสดให้ชมตั้งแต่เวลา 09.00 น.

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 22 สิงหาคม 2561 ดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสด ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ โปรแกรม ตาราง เอเชียนเกมส์ 2018 ช่องถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018

ว่ายน้ำ ชิง 8 ทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 09.00 น., รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา
– ผีเสื้อ 100 ม.ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
– ฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, กรกาญจนา สะเพียรชัย)
– กบ 100 ม.ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
– ผีเสื้อ 200 ม.หญิง, เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
– กรรเชียง 100 ม.หญิง
– ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 ม.ชาย
– ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 ม.หญิง

โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์
ทีม 3 คนหญิง
09.00 น. บล็อกแรก
13.30 น. บล็อกที่ 2 (ญาณี แซ่เบ๊, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, ธันย์ชนก วิไลลักษณ์, กรรตพร สิงหบุบผา, ธิติมา ทองสะอาด และ กัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล)

จักรยาน ชิง 1 ทอง ที่โร้ด อราว ซูบัง จาวาบารัท อินโดนีเซีย
– ประเภทถนนอินไลน์เรซ 100 กม.หญิง (เพชรดารินทร์ สมราช, ชนิภรณ์ บัตริยะ)

ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่เจซีซี เซนดราวาสีห์
– ประเภทเซเบอร์ ทีมหญิง (พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์, ต้นป่าน โพธิ์แก้ว, ต้นข้าว โพธิ์แก้ว, ภัศรา มนูญญา)
– ประเภทเอเป้ ทีมชาย

แบดมินตัน ชิง 2 ทอง ที่อิสโตร่า เกลอร่า บุง กาโน่
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

ยิมนาสติก ชิง 2 ทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี2
– ประเภททีมชาย
– ประเภททีมหญิง

วูซู ประเภทยุทธลีลา ชิง 2 ทอง ที่เจไอเอ็กซ์โปร เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3
– กระบี่ไทเก๊กชาย (โจว แซ่ลี)
– มวยยาวหญิง

แคนู-คายัค ชิง 2 ทอง ที่เรนแทง แวร์
– คายัคสลาลอม 1 คนชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)
– แคนูสลาลอม 1 คนชาย (ยุทธกานต์ ชัยเดช, ชลสิทธิ์ พุทธรักษา)
– คายัคสลาลอม 1 คนหญิง (ธัชภร พรชัย, จารุวรรณ เนียมทอง)
– แคนูสลาลอม 1 คนหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า,วรดา ชนม์สุข)

เซปักตะกร้อ ชิง 2 ทอง ทีเจเอสซี ราเนา ฮอลล์
09.00 น. ทีมชุดหญิง รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. ทีมชุดชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ทีมชุดหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง เริ่มเวลา 09.00 น.
– ปืนยาว 3 ท่าหญิง (รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง)
– ปืนสั้นอัดลมหญิง (ธันยพร พฤกษากร)

เทควันโด ชิง 2 ทอง ที่จีซีซี เพลนารี ฮอลล์
– ต่อสู้ชาย รุ่นน้ำหนัก 63 กก. รอบ 32 คน (เทวินทร์ หาญปราบ)
– ต่อสู้ชาย รุ่นไม่เกิน 80 กก.

ยกน้ำหนัก ชิง 1 ทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ
– รุ่น 69 กก. ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข, วิษณุ จันทรี)

มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์
– เกรกโกรโรมัน 97 กก.ชาย
– เกรกโกรโรมัน 87 กก.
– เกรกโกรโรมัน 77 กก.
– เกรกโกโรมัน 130 กก.ชาย

เทนนิส ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง
ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
10.00 น. วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) พบ เจสัน จุง (ไต้หวัน)

วอลเลย์บอล รอบแรก ที่จีบีเค เทนนิส อินดอร์สเตเดี้ยม
ทีมชาย กลุ่ม อี
16.30 น. จีน พบ ไทย

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี บีช
ทีมหญิง กลุ่ม ดี
– วรภัสภร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี(ไทย) พบ เวียดนาม

พาราไกดดิ้ง รอบเก็บคะแนน วันที่สอง ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 08.00-17.00 น.
– ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
– ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์)
– ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม, มงกุฎ ปรีชา)
– ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมหญิง

บาสเกตบอล รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค บาสเกตบอล ฮอลล์
ประเภททีมชาย
18.30 น. เกาหลีใต้ พบ ไทย

ฮอกกี้ รอบแรก ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์
ประเภททีมชาย กลุ่ม บี
16.00 น. มาเลเซีย พบ ไทย

ยิงธนู รอบแรก ที่สนามยิงธนู จีบีเค เริ่มเวลา 09.00 น.
– ประเภททดกำลัง บุคคลหญิง (นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
– ประเภททดกำลัง ทีมหญิง (กชพร ประทุมสุวรรณ, กัณยาวีธ์ มณีสมบัติกุล, นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
– ประเภททดกำลัง ทีมผสม
– ประเภททดกำลัง ทีมชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)
– ประเภททดกำลัง บุคคลชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)